สมัยนี้ผู้คนยังใช้ ริงโทน โทรศัพท์ เป็นท่อนฮุคเพลงเริ่ดๆ ที่เราชอบกันอยู่ไหมคะ ????

กระทู้คำถาม
ส่วนตัวเดี๊ยนจะชอบใช้มาก ตั้งค่าเสียงดังสุด

เวลามีคนโทรมาจะเป็นเพลงท่อนฮุคที่เราชอบ

แต่จะยังไม่รับสายทันที จะรอให้ผู้คนรอบข้างได้ดื่มด่ำไปกับเพลงริงโทน ที่เราชอบ

สักพักถึงจะค่อยกดรับสายคะ

เพี้ยนลาเวนเดอร์
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
ไม่ใช้ครับ
และไม่ชอบคนที่เปิดเสียงริงโทนดัง ๆ
และปล่อยไว้นาน ๆ ไม่รับสักทีด้วยครับ
รู้สึกว่าควรมีมารยาท
ปิดเสียงเพื่อไม่ให้รบกวนคนรอบข้าง
เพราะมือถือก็อยู่บนโต๊ะ หรืออยู่ติดกับตัวเราอยู่แล้ว

ถ้าเปิดเองอยู่ที่บ้านก็โอเคครับ 🙂
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่