วิศวะโลจิส กับ วิศวะอุตสาหการ อันไหนโตเร็วกว่ากัน

กระทู้คำถาม
พอดีหนูเรียนอยู่ มทส กำลังจะเลือกสาขาขึ้นปี2 หนูหาข้อมูลในเน็ตเยอะมากๆ จนตอนนี้หนูสับสนมากๆว่าควรเลือกเรียนอะไรดี หนูชอบทั้งคู่ เลยคิดว่ามาโฟกัสเรื่องงานหลังเรียนจบดีกว่า พอยิ่งหาข้อมูลยิ่งสับสน ใครมีคำแนะนำพอจะเเนะนำหนูได้บ้างมั้ยคะ หนูอยากทราบสายงานจริงๆ มีพี่ๆคนไหนทำงานเข้ามาเเนะนำได้จะขอบคุณมากเลยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่