เป็นเจ้าของบริษัทมือใหม่ จะทำประกันสังคมให้ลูกน้องยังไง

กระทู้คำถาม
ตามชื่อกระทู้เลยค่ะ
.
พอดีเราเปิดบริษัทเกี่ยวกับให้เช่ารถตู้ค่ะ
แล้วมีคนขับรถจำนวน3-4คน
อยากทำประกันสังคมให้พวกเขา เราจะต้องเริ่มยังไงคะ
ต้องขอเอกสารอะไรจากลูกน้องบ้าง
ทำได้ที่ไหนบ้าง และค่าใช้จ่ายการทำประกันให้เขา บริษัทต้องจ่ายยังไงคะ
เงินเดือนลูกน้องประมาณหมื่นสองค่ะ
.
**ขอความรู้เพิ่มเติมหน่อยนะคะ เจ้าของบริษัทมือใหม่ค่ะ**
#ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ 😊
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่