ใครพอทราบวิธีแก้ video กับ graphic driver crashed บ้างไหมครับ

กระทู้คำถาม
พอดีเล่นเกม Sea of thieves เล่นไปเรื่อยๆจะเกิดอาการ video driver crashed แล้วก้จอฟ้าต้อง restart คอม อะครับ ส่วน graphic driver crashed เกิดตอนเล่น valorant ครับ ผมลองไปอัพเดต display adapter ใน device manager แล้วก็ อัพ driver ใน geforce experience ให้เป็นรุ่นล่าสุดแล้วก็ยังไม่หายอะครับ ใครพอทราบวิธีรบกวนด้วยนะครับ การ์ดจอ gtx 1050 ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่