สอบถามเรื่องวีซ่าอเมริกา

กระทู้คำถาม
กราบสวัสดี เพื่อนๆชาวพันทิปทุกท่าน
ผมมีเรื่องอยากจะสอบถามเกี่ยวกับการขอวีซ่าประเทศอเมริกา
ก่อนอื่นเลยขอเกริ่นไว้ก่อนว่า ตัวกระผมนั้นกำลังจะมีแพลนไปอเมริกาในช่วงโควิด
อยากจะสอบถามว่าเอกสารจะต้องเตรีมการขอวีซ่าจะต้องเตรียมอะไรเป็นพิเศษและจะมีขั้นตอนการดำเนินการเพิ่มเติม
นอกเหนือจากการขอวีซ่าแบบไม่ได้อยู่ในช่วงโควิดไหมครับ
และอีกอย่างผมเป็นจบใหม่ยังไม่มีงานทำจะสามารถขอวีซ่าผ่านไหมครับ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่