[CR] รีวิวคาเฟ่หัวหินติดทะเล Carapace Coffee Beach Hua Hin "WOW" เที่ยวหัวหิน Cafe hopping

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะ

มารีวิวเที่ยวคาเฟ่หัวหิน 2021 ไปหาที่นั่งพักผ่อนรับลมทะเล แบบชิลว์ๆ ที่ "Carapace Coffee Beach Hua Hin" 
Carapace หัวหิน เป็นส่วนหนึ่งของโครงการคอนโด Carapace หัวหิน-เขาเต่า อยู่ในซอยหัวหิน 101 

หลังจากจอดรถแล้ว เดินทางทางเข้าจะได้ยินเสียงคลื่น ลมทะเลมาแต่ไกล  Carapace คาเฟ่หัวหิน เป็นคาเฟ่ที่มีสระว่ายน้ำติดชายหาดหัวด้วย

มุมพักผ่อนหรือจะมานั่งทานอาหารตรงนี้ได้ค่ะ มุมนี้ถ่ายรูปเริ่ดออกมาแล้วเริ่ดมากค่ะ หรือจะเป็นมุมชิงช้าก็สวยค่ะ ถูกใจสายคาเฟ่แน่นอนค่ะ  แค่เตรียมหมวก แว่นตา มาให้พร้อมสวยค่ะ  

เมนูอาหารมีทั้งอาหารจานหลัก  และเค็ก วาฟเฟิล แพนเค้ก เครื่องดื่ม รวมทั้งไอศรีมด้วยค่ะ ดูแล้วก็น่ากินไปหมด  

โซนนี้เป็น Indoor ด้านในตกแต่งโทนสีน้ำเงิน ในธีมทะเล และด้านในเป็น Show room ห้องพักของโครงการ Carapace หัวหิน-เขาเต่าด้วยค่ะ เป็นโครงการที่ชายหาด 

บรรยากาศ Outdoor รับลมทะเลเต็มๆ มีมุมให้ถ่ายรูปเย่อะค่ะ  ถ้าใครไม่กลัวดำก่อน ท้าแดดจะได้รูปสวยๆ อัพ Social กันค่ะ โซน outdoor มีที่นั่งจัดเป็นซุ้มด้านนอกให้บริเวณสระน้ำ และตรงสระน้ำสามารถเข้าไปเก็บบรรยากาศวิวชัดๆ ได้น่ะคะ 

ที่นี้มีบริการจัด Picnic (Sandy Toes Set 590 บาท จะมี ตระกร้า เสื่อ ผลไม้เป็นพร็อพประกอบ พร้อม เครื่องดื่ม และขนมให้เลือกทานได้ ระหว่าง วาฟเฟิล หรือ แพนเค็ก) ไว้เก็บรูปหน้าริมชายหาดแบบชิคๆ ด้วยค่ะ  

เก็บรูปไปเรื่อย บรรยากาศด้านนอกวิวดี ลมพัดเย็นตลอด ฟังเสียงคลื่น สดชื่นมาก มุมนี้ก็ดู art ค่ะ 

Carapcae Hua Hin 
เปิดบริการ 9.00 - 18.00  น.

ดูภาพชัดๆ วิวบรรยากาศเต็มๆ ด้านล่างค่ะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ชื่อสินค้า:   Carapace Coffee Beach Hua Hin คาเฟ่หัวหิน
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่