เตรียมสอบ pat จีน ภายใน 8 เดือน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราเป็นdek65นะคะ ตอนนี้เรากำลังเรียนภาษาจีนด้วยตัวเอง ความรู้คำศัพท์ เราอยู่ที่hsk1 ค่ะ เราพึ่งค้นหาตัวเองเจอ ซึ่งช้ามาก แล้วก็ค่อนข้างเสียเปรียบเลย เพราะหลายคนที่ชอบด้านนี้ส่วนมากก็จะเรียนกันมาแล้ว อย่างน้อยก็ 2-3 ปี แต่เราพึ่งเริ่มไม่ถึงปีเลยค่ะ เลยกังวลว่า จะสามารถสอบpat 7.4 ได้ออกมาดีหรือเปล่า หรือ พี่ๆคนไหนมีคอร์สสอนจีนราคาน่ารักๆ สามารถบอกน้องได้เลยนะคะ ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่