ทำไมขายกองทุนใน scb easy invest ไม่ได้คะ

กระทู้คำถาม
พอดีเราต้องการขายกองทุนใน easy invest พอกดขายบางกองทุนก็ขึ้นข้อความว่า
Error submitting sell order E002 - Invalid field format (effectiveDate).

บางกองทุนก็ขึ้นข้อความว่า
Error submitting sell order To sell LTF/RMF, please contact your Investment Consultant.

คือต้องทำยังไงดีคะ ต้องไปติดต่อใครเหรอคะ เราเพิ่งลองซื้อกองทุนครั้งแรกอาจจะยังไม่ค่อยเข้าใจอะไรมากค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่