ม.หอการค้า ใครพอรู้รบกวนน่อยค่ะด่วน!!

กระทู้คำถาม
พอดีเราพึ่งสมัครคณะบัญชีม.หอการค้าไปค่ะ อยากสอบถามผู้รู้ว่าคณะนี้ที่นี่ดีจริงมั้ยคะ… เราพอหาข้อมูลมาบ้างแล้วเห็นว่าติดTopเลย แต่อยากรู้ว่าการเรียนเป็นไงบ้าง พอจะสู้กับม.รัฐได้บ้างมั้ยคะ เป็นที่ยอมรับรึเปล่าตอนสมัครทำงาน และสภาพสังคมเป็นยังไง ม.เล็กเหมือนที่เค้าพูดๆกันรึเปล่า😅
ปล.บอกเงินเดือนบัญชีจบป.ตรีด้วยจะดีมากค่ะ🙏🏻
** ( ตั้งกระทู้ครั้งแรก ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยค่ะ )
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่