อยากจะไปเรียนต่อที่ university of east asia ในประเทศญี่ปุ่น

กระทู้คำถาม
พอดีเราอยากจะไปต่อโท ที่ university of east asia แต่มีความรู้ภาษาญี่ปุ่นเพียงแค่ระดับพื้นฐาน เลยอยากจะขอคำแนะนำเรื่องการเลือกหัวข้อวิจัยและแนะนำอาจารย์ที่ปรึกษา จากรุ่นพี่ที่เป็นคนไทยไปเรียนที่ ม.นี้หน่อยค่ะ สาขาจิตวิทยาคลินิค หลักสูตรศิลปศาสตร์ หรือแนะนำรุ่นพี่คณะอื่นก็ได้ค่ะ 
พอดีอยากมีเพื่อนอยากมีรุ่นพี่เผื่อเวลาไปเรียนที่นั่นจะได้หายคิดถึงเมืองไทยไปบ้าง😄
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่