เรียนภาษาในยุคนี้จบมาจะมีงานทำไหมคะ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ปีนี้เจ้าของกระทู้กำลังเตรียมเข้าปีหนึ่งในมหาลัยเอกชนแห่งหนึ่งเลือกเรียนด้านภาษาค่ะ เพราะเรียนไม่เก่งสอบสู้ใครเขาไม่ได้เลยเลยต้องมาจบที่เอกชนนี่แหละค่ะ
อยากจะถามว่าคนที่เรียนภาษาในยุคนี้ถ้าในอีก4ปีจบไปจะว่างงานไหมคะ คือฝันอยากจะเรียนทางด้านนี้และไปทำงานที่ญี่ปุ่นค่ะพอจะมีโอกาสบ้างไหมหรือไม่ต้องญี่ปุ่นก็ได้แค่ไม่ตกงานก็พอ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่