สวัสดีค่ะ อยากสอบถาม มีใครได้เงินคืนจากสายการบิน air asia บ้างคะ

กระทู้คำถาม
เราเป็นลูกค้า air asia ซื้อตั๋ว จ่ายผ่านเซเว่น เมื่อปีที่แล้วทำเรื่องขอเงินคืนตั้งแต่เดือน 5/2020 เนื่องจากสถานการณ์โควิท ถึงวันนี้ยังไม่ได้เงินคืน ติดต่อเจ้าหน้าที่ก็ไม่ได้ คุยกับ AVA ก็ไม่รู้เรื่อง เวลาเราจ่ายจ่ายเงินสดแต่สายการบินนี้ไม่คืนเงินจ้า สถานะเคสตอนนี้คือถูกปิด จะแจ้งความหรือร้องเรียนศคบ.ดีคะ
เขาจะดำเนินการให้ไหมคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่