the last of us 2 .. ผมว่าสนุกดีนะ ชอบเอ๊บบี้ด้วย

กระทู้คำถาม
ตอนที่ดราม่ากันใหม่ๆ ผมรู้ว่ามีคนตาย เเล้วก็มีการไม่อยากเล่น อะไรหลายๆอย่าง

ส่วนตัวผมเล่นภาคเเรกจบ เเล้วเพิ่งมาเล่นภาคสองจบไปหมาดๆ 

ผมก็ว่าสนุกดีนะ เรื่องเดายาก การตายของNPCบางตัว ก็ทำให้ตกใจได้บ้าง

มันทำให้รู้สึกกดดันดี บางคร้งก็หดหู่

เหมือนได้ดูหนังเเบทเเเมนภาคโจ้กเกอร์เลย 

ผมว่าการทำร้ายผู้เล่นเกมส์ด้วยความกดดัน มันเป็นอะไรที่ได้ผลนะ 

เเต่ถ้าเราเข้าใจหลักการณ์ เเละ การเข้าใจตัวละครบางตัวได้ 

คือความสำเร็จของทีมงาน 

นั่นคือการให้อภัยเอ๊บบี้ 

ผมคนนึงที่ชอบเอ๊บ เเละให้อภัย ถึงเเม้จะฆ่าโจล โหดไปหน่อยก็เถอะ 

จะมีภาคสามไหมครับ 

ผมชอบนะ ภาคนี้ ยกเป็นเกมส์อันดับ 1 ในใจเลย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่