ถ้าลงทะเบียนไทยร่วมใจ ผมจะได้ฉีด Astra หรือ Sinovac

สวัสดีครับ พอดีผมได้ลงทะเบียนขอฉีดวัคซีนของ ไทยร่วมใจ แต่ผมไม่ทราบว่าจะได้ฉีด vaccine ของอันไหน

ก่อนอี่นเลย ผมไม่ได้มีความอคติต่อ vaccine อันใดอันนึง แต่ว่าด้วยเหตุผลทางการเดินทาง (ที่จำเป็น) หากผมฉีดยี่ห้อหนึ่งในนี้ ผมจะสามารถเดินทางโดยไม่ต้องกักตัว และถ้าผมต้องกักตัว อาจต้องจ่ายค่ากักตัวของต่างประเทศถึง 72000 บาท

อีกอย่างผมเป็นนักศึกษาเรียนในมหาลัยต่างประเทศด้วย ซึ่งตอนนี้ผมอยู่เมืองไทย ผมจึงต้องฉีดตามยี่ห้อที่รัฐบาลในต่างประเทศให้การรับรอง และด้วยสาเหตุทางการเมืองและการค้า ไม่มีทางเลยที่จะอนุมัติวัคซีนอีกยี่ห้อนึง

ถ้าผมเรียนที่ไทย แล้วไม่มีสาเหตุอันใดที่ต้องมีการเดินทาง ผมคงไม่สนและฉีดอะไรก็ได้  แถมยังไม่มีงานวิจัยไหนที่ระบุว่าสามารถฉีด vaccine อันแรกให้ครบก่อน แล้วค่อยฉีดอีกอันได้ ผมจึงขอฉีดอันเดียวไปก่อนนะครับ

ผมจึงขอถามว่า ถ้าผมลงทะเบียน 'ไทยร่วมใจ' ผมจะได้ฉีด vaccine ยี่ห้อไหนครับ

ผมไม่ขอเปิดเผยนะครับ ว่าต้องเป็นอันไหน
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ความคิดเห็นนี้ถูกลบเนื่องจาก
กระทู้นี้ถูกลบโดยระบบอัตโนมัติทั้งนี้เพื่อเป็นการรักษาบรรยากาศการสนทนา ของเพื่อนสมาชิกโดยรวมค่ะ

ความคิดเห็นนี้ได้ถูก Pantip.com ลบออกไปจากระบบแล้ว หากเนื้อหาที่ถูกลบยังคงถูกนำไปแสดงใน application หรือเว็บไซต์ใดๆ
ทาง Pantip.com ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆด้วย การดำเนินการทางกฎหมายกรุณาติดต่อผู้พัฒนา application หรือเว็บไซต์นั้นๆโดยตรงค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่