บ้านเช่า...

กระทู้สนทนา
เรื่องนี้เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นเมื่อประมาณ  9-10 ปีที่แล้ว  เป็นเรื่องราวของบ้านเช่าหลังหนึ่ง  ตอนนั้นแม่กับญาติของแฟนแม่ทะเลาะกันเราเลยได้มาเช่าบ้านหลังนี้อยู่อย่างเสียไม่ได้  ลักษณะบ้านเป็นบ้านไม้ใต้ถุนยกสูง เสา 16 ต้น  มีเพิงต่อออกจากบ้านทำเป็นห้องครัวและที่ล้างจาน  บนบ้านมีห้อง 1 ห้อง  กลางบ้าน สามารถปูที่นอน 6 ฟุตได้ 2 ที่ มีตู้เสื้อผ้า  โต๊ะเขียนหนังสือ ห้องน้ำในตัว  ถ้าคุณเป็นเจ้าของบ้าน คุณจะคิดค่าเช่าเท่าไหร่คะ  ให้ทายเล่นๆค่ะ ว่าครอบครัวเราเช่าบ้านหลังนี้ในราคากี่บาท 

จะมีคนอ่านมั้ยน้าา ถ้ามีคนอ่านเดี๋ยวเค้าจะมาต่อให้น้าาา 
ปล.กระทู้นี้เป็นกระทู้แรก ถ้าเค้าพิมพ์ผิด หรือพิมพ์ให้อ่านยากตรงไหน ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่