เวลาจะอัพเดท Resume/LinkedIn แต่ไม่รู้จะใส่อะไรเข้าไปเพิ่ม คุณแก้ปัญหานี้ยังไงครับ

กระทู้คำถาม
เคยไหมครับว่า ทำงานมาสักพักนึง แต่พอจะไปอัพเดท Resume กลับไม่รู้จะใส่อะไรเข้าไปเพิ่ม

พอจะนึกก็นึกไม่ออกว่าฉันต้องอัพเดทอะไร ต้องไปเรียนอะไร หรือต้องไปลงคอร์สอะไรเพิ่มเพื่อหาอะไรมาใส่ 

คิดว่าใครหลายคนเคยเจอปัญหานี้ อยากทราบว่าแต่ละคนมีแนวทางแก้ไขหรือพัฒนาตัวเองยังไงครับ เพื่อให้รีซูเม่หรือโปรไฟล์ออนไลน์ของเรามีของเพิ่มในนั้น

ใครแชร์ได้รบกวนหน่อยนะครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่