หางานช่วงโควิดยากจัง

สวัสดีค่ะ เราพึ่งเรียนจบมาได้2เดือนแล้ว แต่เราไปสมัครงานที่ไหนไม่มีใครรับ สมัครงานตามบริษัท  หรือสมัครในเว็บหางาน เกือบทุกวัน พอโทรไปถามก็บอกจะเปิดใบสมัครแล้วติดต่อไป แต่เงียบหมด5555 พอสัมภาษณ์จริงๆ เขาถามว่าไม่มีประสบการณ์หรือคะ เราบอกเคยแต่ฝึกงานมาค่ะ  เลยบอกเราใช้โปรแกรมต่างๆได้เคยฝึกงานแบบนี้มาบ้าง  เขาบอกจะโทรกลับทุกทีแต่ก็ว่างป่าวตลอด ท้อจังค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่