กรดไหลย้อนหรือโรคปอด

คือเมื่อวานนี้ผมไปหาหมอเพราะตอนที่ผมออกกำลังกายผมหายใจไม่ค่อยทันเกือบเป็นลม อาการของผมมันจะรุ้สึกแบบหายใจไม่อิ่มแตอนแรกผมคิดว่าผมเป็นโรคหอบหืดป่าวเพราะผมเองก็สูบบุหรี่ได้ปีนึง ในขนะนั้นผมคิดมาก ตอนที่ไปตรวจนั้นหมอเขาก็ถามอาการ ตอนผมบอกอาการเสดหมอเขาคาดว่าน่าจะเป็นกรดไหลย้อน ผมได้รับยาแล้วก็กลับบ้านทันที ผมก็กินยาแล้วก็พยายามหลับ พอตื่นมาตอนเช้าผมก็รู้สึกโล่งนิดนึง อาการก็ดีขึ้นแต่ก็รู้สึกแน่นท้อง ผมก็กินตามที่คุณหมอเขาบอกไว้ ตอนถึงเย็นวันนี้ผมก็หายใจค่อนข้างลำบากนิดนึง หายใจแล้วรู้สึกเวียนหัวเหมือนจะวูป ตอนนี้ผมก็กังวลว่าใช่กรดไหลย้อนจิงๆป่าวเพราะตอนที่หมอเขาตรวจเขาตรวจแค่หัวใจผมแล้วเขาก็บอกว่าหัวใจปกติ ถ้าอาการนี้เป็นกับคนอื่นๆ ก็บอกในคอมเม้นหน่อยนะคับ คือผมก็กลัวเพราะผมก็ยังเด็กอยุ่เหมือนกัน เพราะถ้าอาการของกรดไหลย้อนมันไม่ดีขึ้นผมก็ว่าไม่น่าใช่ แต่ผมพึ่งไปหาหมอเมื่อวานแล้วพึ่งกินยาไปเอง ก็ผมฝากหน่อยนะคับ
ถ้ามีคำแนะนำหรือว่าอะไรก็บอกเลยก้ได้คับ ผมจะได้รู้สึกโล่งอกโล่งใจนิดนึงคับ ถ้าผมเขียนไม่ค่อยรู่เรื่องผมก็ต้องขอโทดด้วยนะคับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่