เปลี่ยนประกันaxa จากสินเกษียณเป็น 6/10 ได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
คือผมอายุ 25 ครับ ทำประกันสินเกษียณไป ส่งปีละ 36000 รู้สึกว่ามันส่งนานทำตอนไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ครับรู้สึกเสียดาย
ละอยากเอาเงินส่วนนี้ไปลงทุนอย่างอื่น จึงอยากเปลี่ยนเป็นแบบ 6/10 เอาไว้ลดหย่อนภาษีด้วย อยากทราบว่าทำได้ไหมครับแล้วเอาเงินที่ส่งนับเป็นปีแรกของ สัญญาใหม่ อยากส่งสั้นๆก่อนครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่