สนใจอยากติดแอร์ฝังฝ้า 36000 BTU ยี่ห้อไหนดีคะ บ้านอยู่ใกล้ทะเล

กระทู้คำถาม
พอดีจะติดแอร์ในห้องนั่งเล่นที่บ้าน พื้นที่ประมาณ 40-50 ตร.ม. สนใจเป็นแอร์รุ่นฝังฝ้า แต่ตอนนี้คือลังเลว่าควรจะเลือกแบรนด์ไหนดี ที่คุณภาพดี ประหยัดไฟ ตอนนี้เล็งๆไว้ 2 แบรนด์คือ mitsubishi กับ daikin ที่เป็น inverter ค่ะ  ดูไว้ 36,000 BTU ค่ะ และพอดีอีกเรื่องที่ค่อนข้างกังวลคือบ้านอยู่ใกล้ทะเลค่ะ ห่างประมาณ 1 กิโลเมตร เลยอยากได้แบบที่ไม่มีปัญหาเรื่องสนิมหรือการกัดกร่อนจากไอทะเลด้วยคะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ ยิ้ม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่