ระหว่างรถญี่ปุ่น มือ 1 กับ รถยุโรป มือ 2 ควรซื้อคันไหนดี

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ มีงบประมาณ  6-7 เเสน ควรซื้อรถเเบบไหนเป็นรถคันเเรกคะ ถ้าเป็นรถญี่ปุ่น ส่วนตัวชอบ yaris เเต่พอไปเห็นพวกรถยุโรปมือ 2 เราก็ว่าราคาใกล้เคียงกันเลย เเต่เราไม่มีความรู้เรื่องรถยุโรปเลย  กลัวว่าหากรถมีปัญหา จะเสียค่าใช้จ่าย หรือ ค่าอะไหล่เเพง รบกวนคนที่มีประสบการณ์ด้านนี้เเนะนำหน่อยค่ะ  หรือหากมีรถรุ่นอื่นที่เห็นว่าดีเเนะนำได้เลยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่