อายุน้อยแต่ผมร่วงเยอะมากกกกกก

กระทู้คำถาม
เราอายุ 18  ค่ะคือ ช่วงต้นปีที่ผ่านมาเริ่มมีผมร่วง ร่วงเยอะเลย ทั้งตอนหวีตอนสระผม หรือแค่มือสางก็มีผมร่วง ซึ่งเป็นจำนวนมากค่ะ (เฉพาะตอนหวีผม ใม่ต้ำกว่า20 เส้นแน่นอนค่ะ เต็มพื้นเลย) 
เกี่ยวกับผมยาวด้วยมั้ยค่ะ คือช่วงต้นปีนั้นผมยาวมาก รวมถึงเป็นคนชอบแคะเเกะเกาหัวอยู่บ่อยๆค่ะ ้มักจะคันหัวบ่อยๆ
จนตอนนี้กลางปีแล้วค่ะ ไปตัดผมออกเหลือประบ่า แต่ก็ยังร่วงเหมือนเดิมค่ะ แต่ลดลงบ้างกว่าเมื่อก่อนนิดหน่อย ต้องสระผมทุกวันเลยค่ะใม่งั้นจะคันมาก 
ปล.ก่อนหน้านี้คือเราใม่เคยผมร่วงเลย เป็นคนที่มีลูกผมเยอะมาก เยอะจนรุงรังเลย พึ่งมาผมร่วงตอนเริ่มเข้าอายุ 18 นี่แหละค่ะ แต่ตอนนี้ลูกผมไรผมรู้สึกว่าแทบตะไม่ค่อยมีเลยค่ะ(ใม่รู้คิดไปเองรึป่าว)

ช่วยแนะนำวิธีที่ทำให้ผมขึ้น อยากผมหนา ผมเยอะอะค่ะ รู้สึกว่าตอนนี้ผมบางลงไปมากเลย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่