ข้างรถบุบอย่างเดียว จะเครมประกันชั้น1

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะมีเรื่องอจากถามเพื่อนๆ
ในกรณีนี้อาจจะดูไม่ค่อยน่ารัก แต่อยากถามไว้เป็นข้อมูลค่ะ

ในกรณีมีคนชนแล้วหนีรุเราบุบ (บริเวรข้างฝั่งคนขับ)
ประกันชั้น1 เท่าที่ศึกษามาเครมได้แต่เรื่องยืดยาว 

เราจะอ้างยังไงดีคะให้สมเหตุสมผล
ที่รอยบุบอย่างเดียว  ไม่มีรอยขีดข่วนอะไรเลย 

ถ้าบอกว่าเตะบอลโดนเอง โดยเจ้าของรถเตะเอง แบบนี้จะเครมได้มั้ยคะ 
หรือจะเสียค่าEccess มั้ยคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่