มีเงินก้อน แต่อยากเก็บไว้เพื่อยามฉุกเฉิน มีสภาพคล่องสูง ดอกเบี้ยชนะเงินเฟ้อ ต้องเอาเงินไปไว้ไหนครับ (มนุษย์เงินเดือน)

สมมติมีเงินส่วนเกินที่ไม่จำเป็นในบัญชีออมทรัพย์ จำนวน 1 แสนบาท
อยากเก็บเป็นเงินฉุกเฉิน 
โดยที่ มีสภาพคล่องสูง (ถอนได้ภายใน 3 วัน) ดอกเบี้ยชนะเงินเฟ้อ ต้องเอาเงินไปไว้ไหนครับ

ไปอ่านมา 
พวกฝากประจำ นี่คือ ต้องฝากเท่ากันทุกเดือน แล้วเงินก้อนแรกเราฝากไปเลย 1 แสน ได้หรือไม่ครับ
หรือก้อนแรก จนตลอดสัญญาทุกเดือน ต้องเท่ากันตลอด

หรือพวก กองทุนรวมตราสารหนี้ จะดีกว่าไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่