สงสัยคับ ว่าจะไม่ตั้งกระทู้ล่ะ แต่อดสงสัยไม่ได้เรื่องวัคซีน ที่หลายคน บอกว่าที่ฉีดน้อยเพราะจะรอของ PfZ กะ ของ MRNA

กระทู้คำถาม
ที่บ้านผมนี่พยายามลงทะเบียนจองกันนะคับ กว่าจะได้คิวแรกที่ รพ ใกล้บ้านนี่ ก็วันที่ 22กค เลยคับ อีก2เดือนกับ7วัน
คนที่บอกว่าวัคซีนมีพอ แต่คนไม่อยากฉีดเพราะรอของ PfZ, MRNA นี่ทำกันยังไงคับถึงได้ฉีดแล้ว
*รบกวนแนะนำด้วยคับ ที่บ้านผมไม่เกี่ยงแต่อยากได้ฉีดไวไว

ผมว่าวัคซีนมันยังมีไม่พอมากกว่าคับ ทำให้คนจองและคนได้ฉีดแล้วน้อย

*แก้ไข
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่