ฝันว่าโดนไล่ฆ่า

กระทู้คำถาม
ฝันช่วงเวลาประมาณ ตี 2 กว่าๆ ค่ะ  คือเหตุการณ์มันค่อนข้างมึนงง คือ เราเข้าไปในบ้านแห่งหนึ่ง เหมือน เป็นบ้านที่มีความลับอะไรสักอย่างอ่ะค่ะ แล้วเราก็เข้าไป เหมือนเราเห็นอะไรในบ้านที่มันแปลกๆ ในฝันเราเริ่มกลัวจนถึงขีดสุด เราเลยพยายามออกจากบ้าน จนเราหาประตูที่ออกจากบ้านได้พอเราออกจากบ้านหลังนั้น ก็มีผู้ชาย ผมยาว ผอมแห้ง ถือมีดเล่มหนึ่ง เดินเข้ามา เรานึกหน้าเค้าไม่ออก แต่มันเหมือนเคยเห็นแต่ไม่ได้หมายความว่ารู้จักนะคะ คืออยู่ๆมันก็เอะใจอะไรแบบนี้อ่ะค่ะ ในฝัน เราเห็น เค้าเดินตรงมาที่บ้าน เราพยายามวิ่ง เค้าเล็งเป้าหมายมาที่เรา แล้ววิ่งเข้ามา เผื่อจะเอาชีวิต แล้วในฝันเราตะโกนให้คนช่วย ในฝันมีคนเข้ามาพยายามจะช่วยเหลือเรา คนนั้นคือ แฟนเรานะคะในฝัน แต่เราถูกผู้ชายที่จะฆ่าเราจับล็อกคอ เอามีดพร้อมจะปาดคอทุกเมื่อ
แล้วอยู่ๆ ก็มีใครไม่รู้เข้ามา จับผู้ชายที่จะฆ่าเรา ไป เราโดนมีดปาดเข้าที่แขนขวา เป็นแผลยาว แต่ไม่ลึกมาก แล้วภาพก็ตัดไป แต่ความรู้สึกตอนฝันนะคะ มันรู้สึกได้ว่าขณะที่เราคือตัวเราสั่นเอามากๆ แล้วเราก็ตื่นขึ้นมา  คือพอเราตื่น เราเปิดโทรศัพท์ เผื่อหาว่าผู้ชายที่จะฆ่าคนนั้นคือใคร แต่หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ อยากทราบว่า มันเป็นเรื่องร้ายแรงมากน้อยแค่ไหน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่