อยากทราบแนวข้อสอบสถาบันเทคโนโลยีไทย-ญี่ปุ่น(TNI)

กระทู้คำถาม
คือเราอยากเข้ามากๆเลยค่ะ แต่ยังไม่รู้อะไรในหลายๆเรื่องจึงอยากมาสอบถามรุ่นพี่ที่เรียนที่นี่ค่ะ

1.ที่นี่สอบเข้ายากไหมคะ?
2.อยากทราบแนวข้อสอบค่ะ ส่วนตัวอยากเข้าบริหารธุรกิจญี่ปุ่นรบกวนคนที่เรียนสาขานี้บอกหน่อยนะคะ
3.จบจากที่นี่มีงานรองรับหรือเปล่าคะ

จริงๆยังไม่ได้เข้าปีนี้หรอกค่ะ เพิ่งจะขึ้นม.3 😅
แต่อยากรู้เอาไว้เตรียมตัว ถึงเวลานั้นจะได้ไม่ต้องมากังวลอะไรมากค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่