สถาบันเทคโนโลยีไทย - ญี่ปุ่นเรียนจบแล้วมีโอกาสทำงานที่ญี่ปุ่นถาวรสูงมั้ย

กระทู้คำถาม
ตอนนี้เราสนใจสาขาสาขาวิชาวิศวกรรมดิจิทัล (Digital Engineering : DGE)ของสถาบันนี้มากๆเลยค่ะ เลยอยากรู้เกี่ยวกับทุนเรียนต่อ จะมีทุนฟรีหรือทางสถาบันช่วยออกเพื่อไปเรียนต่อหรือศึกษาเพิ่มเติมที่ญี่ปุ่นเยอะมั้ยคะ แล้วมีโอกาสสูงที่ได้ทุนและได้ไปเรียนญี่ปุ่นมั้ยคะ อีกเรื่องคือเมื่อเรีนจบแล้วเราสามารถฝึกงานที่ญี่ปุ่นแล้วทำงานต่อที่ญี่ปุ่นถาวรได้มั้ยคะ เราไปหาข้อมูลมาเค้าบอกถ้าเราไปทำงานอยู่ญี่ปุ่น5ปีจะสามารถย้ายสัญชาติได้ค่ะ เราค่อนข้างสนใจในการย้ายสัญชาติด้วยค่ะ สรุปหัวข้อหลักๆคือ
1.มีโอกาสได้ทุนเรียนญี่ปุ่นโดยไม่เสียเงินเพิ่มเยอะมั้ย 
2.จบแล้วสามารถทำงานที่ญี่ปุ่นได้ถาวรมั้ยและเงินเดือนประมาณเท่าไหร่
ใครพอให้ข้อมูลได้สามารถตอบกลับได้เลยจะเป็นพระคุณมากๆค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่