อยากสอบถามผู้รู้ก่อน ว่าจะเอารถไปซ่อมไปทำ เกี่ยวกับ คาบูเรเตอร์ ครับ

กระทู้คำถาม
Mio 115 ตัวในรูปเลยครับ อายุประมาณ 8-9 ปีละ รถใช้อยู่เป็นประจำทุกวันครับ
แต่รถมีอาการอยู่ว่า ถ้าจอดไว้นาน หรือทุกเช้า หรือทุกการสตาร์ทครั้งแรกของวัน
รถจะ วอดๆ เหมือนจะดับตลอดเลย ต้องบิดเบิ้ลไปสัก 5-10 วิ ถึงจะบิดออกตัวไปได้
จึงอยากถามว่า อาการแบบนี้เป็นที่คาบูเรเตอร์ใช่มั้ยครับ แล้วถ้าซ่อมถ้าเปลี่ยนตัวใหม่
หรือถ้าใช่ไม่ใช่ยังไง เผื่อมีวิธีแก้ไขอย่างอื่น พูดคุยแนะนำกันได้นะครับ
ขอขอบคุณทุกความเห็นนะครับ พอดีอยากหาข้อมูลไว้ก่อนครับ

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่