ม.ราม พักการเรียนไว้แล้วไปลงมหาลัยอื่นได้รึป่าว?

กระทู้คำถาม
 ถ้าเรียนม.รามแล้ว1ปี สามารถดรอปไปเรียนมหาลัยอื่น คณะอื่นได้มั้ยคะแล้วค่อยกลับมาเรียนใหม่ตอนเรียนที่อื่นจบ หรือต้องซิ่วเท่านั้น
     คือตอนนี้กำลังวางแผนการเรียนต่อน่ะค่ะ ใจอยากเรียนออกแบบแฟชั่นแต่ช่วงนี้การเงินไม่ดี+ไม่ได้มหาลัยที่หวังเลยอยากหยุดสัก1ปี
แต่ก็ไม่อยากเสียเวลาไปเปล่าๆ จึงจะลงเรียนม.รามบริหารธุรกิจไปก่อน แล้วพอปีหน้าเราสามารถหยุดเรียนรามไว้ก่อนแล้วไปลงเรียนมหาลัยอื่นคณะอื่นได้มั้ยคะ พอเรียนจบแล้วค่อยกลับมาเรียนม.รามที่ค้างไว้ต่อแบบนี้ได้มั้ยคะ หรือต้องลาออกเท่านั้น พอมีวิธีไหนบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่