อยากรู้ว่าทุกคนจะทำยังไงเมื่อคนที่เคยคบในอดีตปัจจุบัน​เหมือนโชคชะตา​เล่นตลกดันกลายมาเป็นอาจารย์​สอนเราซะงั้น😬

กระทู้คำถาม
[code]คือเรื่องมันเป็นแบบนี้ค่ะ สมัยที่บีท็อคกำลังดังเมื่อ4-5ปีที่แล้วเราบังเอิญ​ได้รู้จักกับคนคนนึงแต่อยู่คนละจังหวัด​กันตอนนั้นเราเรียนอยู่ม.4หรือม.5เองค่ะ เราเจอเค้าก็เลยคุยกันรู้สึกถูกคอกันมากคุยกันมานานน่าจะเกือบปีนี่แหละค่ะตอนนั้นก็ทราบว่าเค้าทำงานเป็นอาจารย์​สอนมหาลัยแต่ไม่ทราบว่าสอนที่มหาลัยอะไรค่ะ เค้ามีอายุมากกว่าเราเค้าประมาณ30กว่าแล้ว เราเองก็รู้สึกถูกชะตาถูกนิสัยใจคอเค้ามากคุยกันแบบทุกวันถ้าวันไหนว่างๆหยุดเรียนก็โทรแทบทุกเวลากลางคืนก็คาสายกันตลอดทีแรกเราก็ไม่เชื่อที่เค้าบอกว่าไม่มีแฟนแต่พอคาสายทุกเวลาเลยทำให้รู้ว่าเค้าไม่มีจริงๆที่สำคัญเราพิสูจน์​ด้วยการตื่นก่อนเค้าเพื่อรอดักฟังเผื่อจะมีเซอไพรส์​โป๊ะแตกได้ยินเสียงภรรยาเค้าโผล่มางี้ทำอยู่หลายวันแต่มันก็ไม่มีเลยค่ะได้ยินแต่เสียงเค้านอนหลับมันน่ารักมาก555ถ้าได้อยู่ด้วยกันพูดง่ายๆคงตัวติดกันแน่ๆ เวลาทำอะไรจะรายงานให้กันรู้ตลอดและเราก็ได้มีอินสตาแกรมเค้าค่ะ ประเด็นก็คือมันมีเรื่องเหนือธรรมชาติ​ด้วยค่ะแต่ไม่ขอเล่าละเอียดมากเพราะมันยาวมากๆ เค้าเป็นคนที่ชอบเข้าวัดทำบุญ​ส่วนตัวเราเองก็ชอบการทำบุญ​เหมือนกันค่ะซึ่งมันอาจจะดูขัดๆกันตรงที่ว่าสังคมสมัยนี้พอเวลาเห็นหนุ่มสาวเข้าวัดก็จะทักว่าแบบยังสาวอยู่เลยชอบเข้าวัดด้วยหรออะไรแบบนี้ซึ่งเค้าก็หน้าเด็กกว่าอายุมากเค้าบุคลิกภาพ​ดูดีค่ะเพราะเค้าเรียนจบทางด้านนั้นด้วยจะดูหล่อเข้มแบบไทยๆสูงๆเป็นผู้ชายแบบภูมิฐาน​เลยค่ะ สุดท้ายเราก็เป็นคนบอกเลิกเค้าเองค่ะด้วยเหตุผลที่ว่าเราอายุต่างกันกับเค้ามากเกินไปคอีกอย่างนึงตอนนั้นเราเด็กด้วยพูดง่ายๆตอนนั้นเราหน้ามึนมากเราเกรียนแตกกับผช.ทุกคนที่ทักมาในบีท็อคเลยยกเว้นเค้าคนเดียวที่คุยกันได้นานมากและรู้สึกยังกับสลักจิตราวกับผูกพัน​ธ์กันมานานตอนสุดท้ายเค้าพูดกับเราว่าอะไรรู้มั้ยคะ... เค้าบอกว่าเดี๋ยว​ยังไงเราก็ต้องได้มาเจอกันอีกเราไปไหนจากกันไม่พ้นหรอก แล้วเค้าก็บอกว่าเราจะได้มาเจอกันในฐานะเราเป็นนักเรียนแล้วเค้าก็เป็นอาจารย์ซึ่งมันก็จริงค่ะทุกคนตอนนี้เราเป็นนักศึกษา​แล้วเค้าก็เป็นอาจารย์มาสอนเซคเราค่ะT_T ทีแรกเราจำเค้าไม่ได้ค่ะไม่มีแม้ความทรงจำเลยสักนิดเดียวเราลืมเรื่องนี้ไปสนิทเลยสมองเราปลาทองด้วยแต่มาจำได้ตรงที่ว่าเค้าเคยให้เฟสเราตอนนั้นแต่เราไม่แอดเค้าไปค่ะแค่ส่องเฉยๆเพราะว่าเห็นมีแต่พวกผู้ใหญ่​อะไรแบบนี้เต็มไปหมดแล้วมันก็ดูมีแต่เรื่องเกี่ยวกับงานด้วย ที่ว่าเลิกกันเค้าเคยบอกว่าเค้าจะเอาภาพในอินสตาแกรมตอนช่วงเวลานั้นที่เคยคุยกับเราไปใส่ไว้ในเฟสเพื่อที่เรากลับมาเจอจะได้จำเค้าได้ค่ะ ตัดมาปัจจุบันที่ได้เจอเค้าในห้องเรียนเค้าก็ดูมาท่าทีแปลกๆค่ะแต่เค้าก็เหมือนเก็บซ่อนไว้ได้ด้วยวุฒิภาวะ​ของเค้านั่นแหละแต่เราก็มองออกเพราะเราก็โตขึ้นตอนที่เค้าสอนแล้วเดินมาถามงานหรืออะไรกับทุกคนเลยได้มีตอนที่สบตากันเราเลยเริ่มเอ๊ะใจว่ามันแปลกๆนะ เค้าก็ให้เพจงานอะไรของเค้ามานั่นแหละค่ะแล้วให้นักศึกษา​ไปกดติดตามทุกคนก็ทำเราก็ทำตามน้ำไปสุดท้ายก็อันฟอลกันทุกคน555 แต่เราอันฟอลช้ากว่าเพื่อนหน่อยเพราะว่าเราไม่ค่อยได้เข้าเฟสมันเบื่อๆอะสมัยนี้เราก็เลยลองเอาชื่อของเค้ามาค้นเฟสดูค่ะเลยเข้าไปส่องเฟสหลักเป๊ะเลยรูปมันทำให้เราจำได้จากอินสตาแกรมลืมบอกไปตอนเลิกเราก็อันฟอลอินสตาแกรมเค้าไปแล้วนะแต่แปลกพอเรามองรูปที่เค้าเอาขึ้นมันทำให้เรื่องราวในตอนนั้นที่เราเคยได้คบกันเข้ามาเป็นฉากๆทุกวันจนจำได้จนถึงตอนนี้ เราเลยเอาชื่อเค้าไปค้นอินสตาแกรมอีกค่ะเลื่อนดูภาพย้อนไปเมื่อ4-5ปีที่แล้วที่เคยคุยใช่เลยค่ะแม่เจ้าคนเดียวกันเลย ที่มาเล่าที่จำได้ก็เพราะอย่างนี้นี่แหละค่ะ แต่ประเด็นคือจะทำยังไงดีคะความรู้สึก​เก่าๆมันกลับมาค่ะความรู้สึก​ผูกพัน​ธ์ความรู้สึก​รักมันกลับมาพอได้มาเจอกันอีกครั้งแล้วตอนที่จะเลิกกันเค้าก็เป็นคนย้ำกับเราเองว่าเค้าจะไม่มีใครจะรอเราจนกว่าจะกลับมาเจอกันอีกครั้ง
เมื่อสมัยที่คบกันคือเราหวงเค้ามากๆอะค่ะจะติดนิสัยเด็กหวงของเลยแค่เค้าไปฟิตเนสเหมือนใจจะขาดอะแค่ไม่ได้โทรกันแปบเดียวแต่เค้าก็ถ่ายรูปตัวเค้ามาให้ดูด้วยตลอด ตอนนี้ที่เราส่องเค้าอยู่เค้าก็ไม่มีภรรยาไม่มีลูกค่ะ ลืมบอกไปอีกอย่างคือเราสัญญา​กับเค้าไปด้วยว่าให้เรากลับมาเจอกันอีกตอนอายุ21ปีแล้วตอนนี้เราก็เจอเค้าแล้วค่ะมันเป๊ะตามที่เค้าบอกมากเราไม่รู้​จะทำยังไงดีค่ะแต่ในสังคมคือเค้าจะมองยังไงเพราะเราสองคนต่างอยู่ในฐานะที่แบบมันค่อนข้างจะเป็นไปได้ยากในสัมคมไทย เราคาแคงใจมาเป็นเดือนๆตอนนี้ขอพื้นที่ระบายและตัดสินใจเเชร์ให้ทุกคนช่วยหน่อยค่ะ ยอมรับว่าตอนนี้พอจำได้เราไม่ได้แค่รู้สึกชอบเค้าแต่ความรู้สึก​มันเกินนั้นอยากให้เค้าได้รับรู้​เอาไว้แม้ในห้องเรียนเค้าจะพูดอะไรแปลกๆให้คาแคงใจแล้วคิดตาม ถ้าได้เห็นหรือรับรู้อะไรก็ขอให้รู้เอาไว้ว่ายังรู้สึกเหมือนเดิมนะคะแต่ไม่กล้าเข้าไปคุยด้วย 
[/code]
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่