how toวิธีต่อรถในกรุงเทพฯ?

กระทู้คำถาม
ขอเริ่มต้นเลยนะค่ะ คือเราเป็นคนต่างจังหวัด
พอดีว่าเราจะเข้าไปเรียนในกทม.
แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่าเราต่อรถไม่ถูกอะค่ะ555
มันสับสนมาก
เราเลยอยากรู้ว่าเราจะต่อรถยังไง เพื่อไปกลับสะดวก ?????
เราจะเข้าม.ธรรมศาสตร์ค่ะ หอเราอยู่แถวพระโขนงอยู่กับพี่สาวค่ะ แต่อยากไปเองมากกว่า(สามารถชวนพี่สาวไปได้ค่ะแต่กลัวว่า ลืม 5555?)
 วันนี้เราเลยจะมาขอวิธีต่อรถสายจากพระโขนงไปลงหน้าม.ธรรมศาสตร์หน่อยค่ะ เพราะเราต้องไปคนเดียวด้วยไม่มีใครไปส่งหรือแนะนำให้ค่ะ
#ใครใจดีผ่านมาช่วยบอกหน่อยนะ ขอเป็นแนวทางก็ได้🥺
ขอบคุณนะค่ะ🥰
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่