ปัญหาพ่อแม่ไม่ให้แต่งงานกัน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ มีเรื่องจะระบายปรึกษา แฟนเป็นต่างชาติมุสลิม เราสองคนอยากแต่งงานกัน เขาเลยคุยกับพ่อแม่เขา สรุปว่าไม่ยอมรับเราเพราะต่างวัฒนธรรม ส่วนเขาก็ไม่รู้จะทำไง คุยสามชั่วโมงทะเลาะกับแม่จนเขาเสียใจ  ไม่มีทางไหนแล้วใช่ไหมคะ ที่ทำให้เราแต่งงานกันได้ เราคิดว่าถึงอย่างไร พ่อแม่ก็สำคัญกว่าคนรัก เราเข้าใจ เราคงต้องทำใจอย่างเดียว มีใครมีประสบการณ์ หรือว่ามีวิธีไหนบ้างไหมคะ ตอนนี้เราร้องไห้ทุดวันเลยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่