กำลังสงสัยเกี่ยวกับเอฟเฟคเสียงแตก คนใช้กีตาร์ทรงStartเขาใช้เอฟเฟคเสียงแตกประมาณไหนครับ

กำลังสงสัยเกี่ยวกับเอฟเฟคเสียงแตก คนใช้กีตาร์ทรงStartเขาใช้เอฟเฟคเสียงแตกประมาณไหนครับ ตอนนี้กำลังมองหาเอฟเฟคตัวใหม่ ท้าวความนิดนึงก่อนว่าเมื่อก่อนใช้เอฟเฟคของโรงเรียน พึ่งจบม.6มา ที่เคยใช้เป็นMXR EVH5150 overdriveของลุงแวน ฮาเลน ซึ่งติดใจตัวนี้เอามากๆ ค่อนข้างเล่นได้กว้าง เลยไม่เคยคิดจะหาเอฟเฟคอื่นอีกเลย กะว่าจบม.6แล้วจะหาซื้อตัวนี้มาใช้แน่ๆ แต่ตอนนี้กลับอยากลองมองตัวอื่นดูบ้าง ว่าคนอื่นที่เขาใช้ทรงStart SSS เขาใช้เสียงแตกอะไรกันบ้าง เผื่อผมจะสนใจตัวอื่นขึ้นมาบ้าง อยากลองมูฟออนออกจากกรอบเดิมๆที่ตัวเองสนใจดูครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่