อยากเลิกกับแฟนคนปัจจุบัน

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ
พบเจอปัญหาคือ เค้าไม่มีความเป็นผู้นำ ตั้งแต่วันแรกจนวันนี้เวลาไปกินข้าวเค้าไม่เคยออกเลยซึ่งเอาจริงๆถ้าเค้าจ่ายของตัวเองก็ไม่มีปัญหา แต่นี่คือไม่แม้แต่ออกของตัวเอง
บอกเลิกหลายครั้งแล้ว จนเราประชดถ้างั้นให้แม่มาขอไปเลย ซึ่งเค้าทำจริงๆ จนผู้ใหญ่ทั้ง2ฝ่ายรับรู้และได้ฤกษ์ (พึ่งคบกันได้แค่6เดือนนะคะ)
เอาจริงๆก็ผิดที่เรา ที่ประชดอะไรไม่คิด เพราะเราคิดว่าเค้าคงไม่ทำ เรากลัวต่อไปถ้าอยู่กินกันแต่งงานกันแล้ว เค้าจะสร้างภาระให้เราเพิ่มมากกว่าจะสร้างครอบครัว ปล.ที่ทำงานเราอยู่สถานที่เดียวกัน
ย่ายมาอยู่ด้วยกัน ต้องหนีไปอยู่ที่อื่นแล้วหางานใหม่เลยมั้ย ลองคุยกับคนอื่นให้เค้าเห็นก็ไม่ยอมเลิก ไม่รู้จะทำยังไงแล้วค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่