อยากย้ายประเทศก็ย้ายไปเถอะคะ​เพื่อความเจริญของตัวเอง

กระทู้คำถาม
เอาตรงนะ​ เราก็เหมือนจะสิ้นหวังกับการบริหารของประเทศ​ และหน่วยงานราชการตอนนี้​  ​แต่ยังไงเราก็ยังจะอยู่นี่
และเราคิดว่าในช่วงภาวะวิกฤติทั่วโลกแบบนี้​  ถ้าคนลดจำนวนลง​การแก่งแย่งทรัพยากรในประเทศจะลดลงมาก
เราไม่​ ok​ ที่เอาไทยไปเทียบกับ​ usa ในเรื่องวัคซีน​  คือ​คุณเอาประเทศที่กำลัง(จะ)​พัฒนา​ เทียบกับประเทศผู้นำโลก??  คิดว่าแบบนี้ก็เกินไป
ควรเทียบกับประเทศระดับเดียวกันภาพจะได้ัขึ้น
สนับสนุบให้ท่านๆย้ายเลยนะคะ​ คับที่อยู่ได้คับใจอยู่ยากค่ะควรทำที่เราสบายใจไม่ต้องมัวมาตั้งเคมเปญ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 14
นึกดูอีกที .............. อันนี้มันข่าวฮานะ

ประมาณว่า ปั่นกระแสตามถนัด หวังว่า จะได้เสียงตอบรับ

ดันเจอ กระแสตีกลับ แบบว่า "พวกเอ็ง รีบๆออกไปเลย"

คิดไปคิดมา ........... มันฮานะนี่
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่