ทำยังไงดี เมื่อแฟนของเรากลายเป็นคนพิเศษของคนอื่น

กระทู้คำถาม
เข้าเรื่องเลยนะครับ ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ คือเราไปเห็นรูปโปรไฟล์คนๆนึงครับ เข้าใส่แคปชั่นว่า "ถ่ายโดยคนพิเศษของผม" ซึ่งบอกก่อนว่าเรากับแฟนอยู่ไกลกันครับ และคนที่ตั้งรูปโปรไฟล์คนนั้น ทำงานที่เดียวกับแฟนของเรา ด้วยความที่เราสงสัยเรื่องนี้มาสักระยะแล้ว เราเลยถามแฟนตรงๆว่า รูปนี้ใช่รูปที่เธอถ่ายไหม แฟนตอบว่าใช่ครับ

ซึ่งแฟนเราได้อธิบายแล้วว่าคนที่ตั้งรูปนั้นเขาชอบแฟนเราครับ และก็ทราบดีครับว่าแฟนเรามีแฟนอยู่แล้ว เลยให้แฟนเราเป็นเหมือน safe zone ของเค้า แต่ด้วยความที่แฟนเราบอกว่า เค้าก็ทราบดีอยู่แล้วว่าแฟนเรามีแฟนอยู่แล้ว แต่ก็ยังมีแคปชั่นนี้ออกมา 

เราควรวางตัวอยู่ตรงไหนดีครับ เพราะตอนนี้รูปและแคปชั่นนั้นเราก็ยังเห็นอยู่ และเราไม่สบายใจจริงๆครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่