ฝันว่าตัวเองเป็นผู้หญิง เป็นอาการที่แปลกไหมครับ

กระทู้คำถาม
ตามที่เขียนไว้ข้างบนละครับ คือเรื่องมันเกี่ยวกับการนอนนี้ละครับ คือต้องบอกก่อนว่าผมนะเป็นผู้ชายแท้ๆ คนนึงนี้ละครับ ไม่ได้เป็นสาวสองแต่อย่างใด แต่เผอิญว่าในเวลาผมนอนและฝันบ่อยๆนี้ ส่วนมากในฝันผมมักจะมีร่างกายเป็นหญิงเสมอ ซึ้งในความฝันผมไม่รู่ตัวว่าผมเป็นใคร  มันเหมือนใช้ชีวิตตามปกติเลยละครับ 
ในความฝันส่วนมากมักจะอยู่ในร่างผู้หญิงบ่อยๆเลย 
ในฝันแต่ละครั้งจะไม่เหมือนกัน บางครั้งในฝันผมก็เป็นยายแก่ นั่งมองเด็กน้อยเรียกผมว่ายาย   ในบางครั้งก็เป็นสาววัยรุ่น 
จากที่ผมฝันถึงเรื่องแบบนี้บ่อยๆ ก็เริ่มจะเอะใจว่าผมมีอะไรผิดปกติหรือเปล่า 
ในสถานที่ความฝันของผมมันมีความรู้สึกเหมือนว่าคุ้นๆ แต่นึกยังไงก็นึกไม่ออก แต่พอรู่สึกว่ามันอุ่นใจ 
 ในขณะความฝันของผมจะรู่สึกได้ว่าเหตุการของแต่ละร่างๆม่เหมือนกัน เช่นผมฝันว่าตัวเองเป็นคนแก่ ในฝันนั้นจะเป็นแบบเรื่อยๆสบายๆ เหมือนคนแก่มองหลานตัวเองด้วยรอยยิ้ม มันเป็นอารมณ์ที่อบอุ่น
   และในขณะเดียวกันบางเวลาผมฝันว่าตัวเองเป็นผู้หญิงวัยรุ่น จะมีเหตุการณ์แต่ละอย่างที่ บางครั้งก็เลวร้าย บางครั้งก็อบอุ่น  แต่ส่วนมากเวลาที่เป็นสาววัยรุ่น ผมมักจะเจอกับเรื่องเลวร้ายมากกว่า 
#ผมอยากรู้ว่าเคยมีใครมีอาการแบบผมไหม 
#อายุ18 แล้ว
#เสนอความคิดเห็นกันได้นะครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่