มีบริษัทหรือที่ทำงานไหนที่พอจะรับนักศึกษาจบใหม่ในช่วงสถานะการณ์แบบนี้ไหมครับ?🥺

กระทู้คำถาม
ผมกำลังจะเรียนจบในเดือนนี้(พ.ค.64) เหตุผลที่ต้องรีบหางานก็เพราะว่า จะต้องใช้ชีวิตคนเดียวในกทม.มีภาระแรกคือค่ารถยนต์ที่พ่อผ่อนอยู่(จริงๆเป็นของผมแต่ว่าพ่อเห็นว่าเรียนจบแล้วถึงเวลาต้องส่งเองแล้วเดือนละ6,500บาท) ที่บอกว่าตัองอยู่คนเดียวที่กทม.เพราะพ่อผมเกษียนแล้ว ออกจากงานแล้วกำลังจะเดินทางกลับไปอยู่ที่ตจว.(อุบลราชธานี) จริงๆก็อยากย้ายตามไปกับพ่อ แต่ความคิดนี่ว่าขอบเขตในการหางานมันน้อยกว่าในกรุงเทพ  หรือใครพอทราบข้อมูลูอะไร ช่วยผมหน่อยนะครับ 

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ🙏🏻
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่