ขอถามคดีน้องชายเราหลอกโพสขอเงินบริจาค

สวัสดีค่ะ คือช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา น้องชายเราได้โพสขอระดมทุน เป็นค่ารักษาสัตว์ค่ะ โดยใช้บัญชีของคุณตารับเงินกับใช้ชื่อเราโพสค่ะ เเล้วหนูถามน้องน้องบอกมีไม่กี่พัน ตอนนี้คือหนีไปบ้านเพื่อนโทรก็ไม่ติด พึ่ง ม.5เอง เอาไปแบ่งญาติใช้กันหมด ซึ่งเราไม่ทราบค่ะเพราะอยู่คนละอำเภอ คุณตาอยู่กับเรา น้องมีบัญชีคุณตาได้ไง คือช่วงสมัครเราชนะตอนนั้นน้องอยู่กับเรา ตาไม่มีมือถือค่ะเลยใช้มือถือน้องสมัครตาสแกนยากมากเลยต้องพ่วงเข้ากับบัญชีธนาคาร สัตว์เลี้ยงเราป่วยจริงค่ะรักษาเเล้วด้วยเงินของเราเอง คือเรื่องนี้เป็นคดีฉ้อโกงมั้ยคะ พาน้องไปมอบตัวได้มั้ย เพราะทางรพ.สัตว์ที่น้องเอาไปแอบอ้างเค้าจะดำเนินคดีค่ะ เค้าไม่ยอมเจรจาเลย ครอบครัวเราก็จนมากด้วย ถ้าดำเนินคดีค่าใช้จ่ายต้องสูงมากด้วย ตอนนี้กำลังถยอยคืนให้หมดค่ะ คืนไปบางรายเเล้ว ตังค์เรานี้แหละ ถ้าโอนคืนหมดเรื่องจะจบมั้ยคะ สามารถหลีกหนีคดีได้ประมาณกี่เดือนถ้าไม่พร้อม หมายถึงถ้ามีหมายเรียกคือต้องไปเลยใช่มั้ย พลาดนัดได้มั้ยเพราะยังไม่พร้อมไปโรงพักจริงๆค่ะ ช่วงนี้ต้องทำงานเก็บเงินเอาเงินทั้งหมดที่เค้าโอนมาโอนคืนไปให้เค้า
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่