เวลาที่ต่างกัน

กระทู้คำถาม
ผมลองคิดเล่นๆดูครับว่า..
จับคนมาอยู่ด้วยกัน2คน คนนึงหลับส่วนอีกคนนั่งอยู่เฉยๆ คนที่หลับนั้นพอหลับไปแล้วความรู้สึกคือวูบไปสักพักแปปๆก็ตื่นมาเช้าแล้ว  ส่วนอีกคนนึงไม่ต้องหลับแล้วนั่งเฉยๆจนกว่าจะเช้า
ความรู้สึกที่ต่างกันระหว่าง2คนนี้คือ

#คนที่หลับ รู้สึกว่าไม่กี่นาทีแปปๆก็เช้าแล้ว

#คนที่ไม่หลับใช้เวลาเปฺน8ชั่วโมงกว่าจะเช้า

ถ้าเทียบกันแล้ว ณ เวลานั้นคนที่หลับนั่นตื่นไปเช้าของอีกวันนึงอล้วส่วนคนที่ไม่ได้นอนหลับยังนั่งอยู่ตอนกลางคืนอยู่เลยแล้วคนที่หลับแล้วตื่นไปแล้วกำลังกินข้าวเช้าใช้ชีวิตประจำวันต่อไป

เพื่อนๆคิดว่ายังไงครับโลกของเรามีโลกขนานหรือมิติเวลาอะไรรึเปล่าหรือผมบ้าคิดไปเอง555 ลองคุยกันสนุกๆ แชร์ความคิดเห็นกันครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่