instagram ขึ้น an unexpected error occured

กระทู้คำถาม
ขอสอบถามข้อมูลนิดนึงนะคะ ถ้าจะ โปรโมท ig หรือทำให้ ig เป็นบัญชีธุรกิจ มันจำเป็นมั้ยคะ ที่จะต้องมีเฟสบุ๊ค แบบ ตัวจัดการเฟสบุ๊คอะไรทำนองนั้น ส่วนตัวคือไม่ชอบ facebook เลยค่ะ มันยุ่งยากกว่า instagram มากๆ ทั้งๆที่ 2 ตัวนี้ก็มาจาก บ.เดียวกัน คือเรากดโปรโมทโพสไปแล้วนะคะ ซักพักก็อนุมัติค่ะ แต่ปัญหาคือ เวลาเรา ดู promote insight  มันขึ้นว่า an unexpected error occured, please try again later. คือ เราทำอะไรผิดพลาดรึปล่าว
ก่อนหน้านี้เคยทำแบบเชื่อมต่อกับ เฟสบุ๊ค โปรโมทได้ไม่มีปัญหา แต่พอไม่ได้เชื่อมต่อ จะมีปัญหาหยุมหยิมตามมาเยอะจังเลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่