แนะนำกล้อง cannon หรือ ยี่ห้อที่พอเล่นได้หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
📍แนะนำกล้อง cannon หรือ ยี่ห้อไหนที่น่าเล่น ใช้ถ่ายเวลาเที่ยว ถ่ายท้องฟ้า ถ่ายดาว ถ่ายบุคคล ถ่ายรถ ถ่ายวิว ถ่ายทั่วไป🥰🙏👌
📍แนะนำเลนส์ที่เหมาะกับกล้องด้วยครับ หรือเลนส์ที่ครอบคุมก็ได้ครับ หรือจะแนะนำเลนส์แต่ล่ะขนาดว่าใช้ถ่ายแบบไหน แนวไหนถึงจะเหมาะก็ดีครับ🙏😁
#ขอข้อดีข้อเสียของรุ่นนั้นๆด้วยนะครับ
#ขอบคุณล่วงหน้าครับ🙏👌💋🎉
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่