อะไรใช้ใส่ของแทนกระเป๋าได้บ้าง

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราทำงานอยู่โรงงานอุตสาหกรรมอาหารแห่งหนึ่งโดยปกติก่อนเข้า-ออกงาน จะมี รปภ. ตรวจกระเป๋า ป้องกันการแอบเอาอาหารเข้าไปกินหน้างาน หรือการขโมยทรัพย์สินบริษัทออกมา แต่มาตอนนี้ สถานการณ์โควิด ได้มีคนติดเชื้อภายในโรงงาน จึงมีคำสั่งให้พนักงานทุกคนห้ามนำกระเป๋ามาทำงานจ้า โดยให้เหตุผลว่าลดการสัมผัสของ รปภ. 
   ในตอนแรกเราก็คิดว่าจะใช้กระเป๋าแบบใสๆ เห็นของข้างใน แต่ รภป. บอกว่า ห้ามเป็นกระเป๋าจ้า ตอนนี้เราเลยใช้ถุงก๊อปแก๊ปใส่ของมาทำงาน 
   อยากถามว่า ถ้าไม่ใช่ถุงก๊อปแก๊ปและกระเป๋า มีอะไรที่จะใส่ของมาทำงานได้บ้าง นั่งคิดจนปวดหัวหมดแล้วค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่