อัลตร้าซาวด์ท้องแต่ไม่เจอตัวอ่อนแบบนี้ผิดปกติหรือป่าวคะ!?

กระทู้คำถาม
คือว่าเราไปฝากครรภ์มา แล้วคุณหมอนับครรภ์จากที่ปจด.เราขาด ซึ่งปัจจุบันตอนนี้ได้ 14 สัปดาห์แล้ว ปจด.เราขาดตั้งแต่เดิอนกุมภาค่ะ มาล่าสุดเลยวันที่ 19 มกราคม 64 แล้ววันนี้คุณหมอเลยอัลตร้าซาวด์ท้องให้เพื่อที่จะเจาะดาวน์ฯ. ให้เรา แต่ว่าไม่เจอตัวอ่อนเลยคุณหมอบอกว่ามันเล็กมากๆจนไม่เห็นอะไรเลย
คุณหมอก็เลยนัดเราอีกทีเดือนมิถุนายนให้มาตรวจใหม่
เราเครียดเลยค่ะตอนนี้ไม่รู้ว่าที่ไม่เห็นเป็นเพราะอายุครรภ์น้อยไม่ตรงกับที่ปจด.เราขาดหรือว่าผิดปกติกันแน่ แต่ปจด.เราจำแม่นนะคะจดใส่ปฏิทินทุกเดือนเลย แม่ๆคนไหนมีประสบการณ์หรือผู้รู้รบกวนหน่อยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่