ทำไมพวกคนที่เเก่ๆ หน่อยเวลาเราเตือนอะไรไปชอบมาทำเหมือนตัวเองไม่ผิด

ผมย้ายไปอยู่คอนโดเเล้วมีปหกับคนในชั้น หรือเเม้จะในหมู่บ้านที่อยู่เองก็ตามสิ่งที่เค้าทำมันผิดเช่นหมาอึหรือฉี่เรี่ยราด เเล้ว วลีเด็ดที่มักจะได้ยินบ่อยๆ คืออยู่มานานเเล้วทำมานานเเเล้วคือผมไม่เหนหรือมันไม่กระทบผมไง เเต่นี้มันน่าบ้านหรือข้างบ้านผม พอเตือนมากๆทำถ้าจะชก ผมก็ไม่ไรนะเเก่เเล้วห้าวตรีนก็จัดมาเหมือนอยากตายเรวๆ คนพวกนี้เปนไรกันเคยเจอเเบบหัวขาวๆ เเล้วยังซ่า ผมไม่เคยหาเรื่องใครเเละไม่เบียดเบียนใครเเต่ก็ไม่ยอมให้ใครมาล้ำเส้นเหมือนกัน ถ้าเราเจอคนเเบบนี้เราจะจัดการยังไงดีเบื่อพวกไดโนเสารที่บอกว่าอยู่มานานเเล้วทำมานานเเล้วเเต่มันไม่ใช้สิ่งที่ถูกไง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่