เรียนมหาลัยเอกชน แต่ต้องการหาทุนการศึกษา มีใครมีทุนแนะนำบ้าง??

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะชาวพันทิปทุกท่าน ^___^ 

เราเป็นนักศึกษาคณะนิเทศศาสตร์ ปี1 เทอม2 ของมหาวิทยาลัยเอกชนแห่งหนึ่งค่ะ ตอนนี้ทางบ้านเรามีปัญหาทางการเงิน เราเลยอยากหาทุนการศึกษาค่ะ แต่ว่าทางมหาลัยเรามีแต่ทุนที่ให้ตั้งแต่ตอนแรกเข้า ซึ่งเราย้ายมหาลัยเข้ามาตอนกลางเทอม(ด้วยเหตุจำเป็นบางประการ) เราเลยสมัครทุนไม่ทัน แล้วทุนที่ให้เป็นรายปีการศึกษานั้นก็มีแต่ทุนนักกีฬา กับทุนดนตรีนาฏศิลป์ค่ะ เราลองปรึกษาทางมหาลัยแล้ว แต่ก็ได้ผลสรุปว่าเรามีทางเลือกเดียวคือการกู้ กยศ.ค่ะ
แต่เราไม่อยากเป็นหนี้เพิ่ม เราเลยอยากหาทุนจากแหล่งต่างๆนอกมหาวิทยาลัย แต่เราก็เจอแต่ทุนสำหรับมหาวิทยาลัยรัฐค่ะ

มีใครพอมีทุนอะไร ที่นักศึกษามหาลัยเอกชนอย่างเราพอตะสมัครได้แนะนำมั้ยคะ??
>>>รบกวนด้วยค่าา เราจะพยายามหาต่อไป แต่ใครมีแหล่งก็บอกกันหน่อยนะคะ<<<
โคมาวอ

ในระหว่างนี้เราจะพยายามหาทุนต่อไปค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ >3<
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่