เครียด เป็นหนี้นอกระบบ ขอคำแนะนำค่ะ

กระทู้คำถาม
ที่บ้านทำอาชีพค้าขาย แต่เศรษฐกิจ ณ ตอนนี้ย่ำแย่มาก ค้าขายไม่ขึ้น ที่บ้านเป็นหนี้นอกระบบ ไม่มีเงินไปจ่ายให้เค้า เค้าก็เก็บดอกเพิ่มเป็นรายวัน ทำให้มันพอกพูนมาเยอะมาก เราก็มาตกงาน ไม่มีงานทำ ไปสมัครที่ไหนเค้าก็ไม่เรียกตัว เรากับที่บ้านเครียดมากเลยค่ะ กินก็ไม่ได้ นอนไม่หลับ ไม่รู้ว่าทางออกมันอยู่ตรง...
เราลองไปหาอ่านเกี่ยวกับการกู้ของ ธ.ออมสิน สินเชื่อ แก้ไขหนี้นอกระบบ เราอยากรู้ว่าคนค้ำคุณสมบัติยังไง แล้วถ้าติดแบล็คลิสต์ สินเชื่อนี้กู้ได้มั้ยคะ หรือว่ามีธนาคารไหนบ้างที่สามารถกู้ได้ ช่วยเราด้วยนะคะ เราไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ ...
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่