ทนอยู่ไม่ได้กับอากาศร้อน เหมือนจะตาย

กระทู้คำถาม
คือหนูเป็นคนที่เหงื่อออกง่ายมากค่ะ
แล้วพอไปตลาดแล้วมันแออัด อากาศก็ร้อน แล้วคืออาการหนูเหมือนจะเป็นลม ยิ่งเวลาโดนตัวใครที่เหงื่อเยอะแล้วอากาศร้อน เหมือนจะชักลงตรงนั้นอ่ะค่ะ
ทั้งที่คนในตลาดเหมือนอยู่เกาะน้ำแข็ง แล้วตัดภาพมาที่หนูคือ เหงื่อท่วมตัวมาก พอหนูออกมาจากตลาด หนูไปนอนสลบอยู่สวนที่บ้านอ่ะค่ะ 2 ชั่วโมง พึ่งฟื้น

อยากรู้ว่าเป็นอาการของอะไรคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่