การทำประกันออนไลน์กับตัวแทนประกันนี่มันต่างกันยังไงครับ พอดีไม่ค่อยมีความรู้

กระทู้คำถาม
ปกติเราซื้อประกันโควิค เจอ จ่าย จบ ครับ อย่างเดียวกะว่าไป รพ รัฐรักษา ถ้ามีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม ออกเองก่อนแล้วไปเครมได้
แต่ตอนนี้สถานการณ์ รพ รัฐเต็ม เตียงสนามหายาก  เลยวางแผนเรื่อง การรักษาที่มองเอกชนไว้เผื่อต้องแอดมิน
แต่การเครมประกันตัวนี้ไม่น่ายากใช่ไหมครับ ไม่ซับซ้อน เลยคิดอยู่ว่าทำออนไลน์ง่ายๆเลยดีไหม  แล้วมีตัวไหน
น่าสนใจบ้าง คนส่วนใหญ่ตอนนี้น่าจะมีกรมฯ อย่างน้อย 2 อันใช่ไหมครับ  แล้วถ้าจะทำแทนให้คนในครอบครัว แต่เราจ่ายเอง ห
รือต้องการรับผลประโยชน์เองนี่ทำได้ไหม  ต้องให้เจ้าตัว เจ้าของชื่อรับรู้หรือรับทราบอะไรไหมครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่